Close
Close

Panadol

Close

Panadol Extra

Close

Panadol Viên Sủi

Close

Panadol Cảm Cúm

Close

Panadol Extra with Optizorb

  • Sản phẩm
  • DẠNG BÀO CHẾ
  • Tuổi
  • CHỨC NĂNG CHÍNH
  • Thành phần
Close
Colourfree Baby Drops

Panadol

  • Viên nén
  • 12+ TUỔI
  • Giảm đau - Hạ sốt
  • 500 mg Paracetamol
Close
Colourfree Suspension

Panadol Extra 

  • VIÊN NÉN
  • 12+ TUỔI
  • Giảm mạnh các cơn đau  – Hạ sốt
  • 500 mg Paracetamol
  • 65 mg Caffeine
Close
Chewable Tablet

Panadol Viên Sủi

  • VIÊN SỦI
  • 12+ TUỔI
  • Giảm đau - Hạ sốt nhanh
  • 500 mg Paracetamol
Close
Suppositories

Panadol Cảm Cúm

  • VIÊN NÉN
  • 12+ TUỔI
  • Giảm triệu chứng cảm cúm
  • 500 mg Paracetamol
  • 25 mg Caffeine
  • 5 mg Phenylephrine Hydrochloride
Close
Suppositories

Panadol Extra with Optizorb

  • VIÊN NÉN
  • 12+ TUỔI
  • Giảm mạnh các cơn đau  – Hạ sốt
  • 500 mg Paracetamol
  • 65 mg Caffeine

Panadol dành cho Trẻ em-Viên nhai

Hạ sốt - Giảm đau từ nhẹ đến vừa

Thông tin sản phẩm

Chỉ định

a) Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm:

Đau đầu

Đau nửa đầu

Đau cơ

Đau họng

Đau cơ xương

Sốt và đau sau khi tiêm vắc xin

Đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa

Đau răng

Đau do viêm xương khớp.

b) Hạ sốt.

Quy cách đóng gói

Hộp 8 vỉ x 12 viên nén.

Thành phần

120 mg Paracetamol

Chống chỉ định

Chống chỉ định dùng paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Liều lượng & cách dùng

Chỉ dùng đường uống

Độ tuổi

Trẻ em từ 2 tuổi trở lên:

Trẻ em dưới 2 tuổi

Liều lượng 

Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/ kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10- 15 mg/ kg cân nặng dùng trong 24 giờ. Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày.

Không dùng thuốc cho trẻ em dưới 2 tuổi.

Thông tin sản phẩm

  • a) Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm:

    • Đau đầu
    • Đau nửa đầu
    • Đau cơ
    • Đau họng
    • Đau cơ xương
    • Sốt và đau sau khi tiêm vắc xin
    • Đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa
    • Đau răng
    • Đau do viêm xương khớp.

    b) Hạ sốt.

  • Hộp 8 vỉ x 12 viên nén.

  • 120 mg Paracetamol

  • Chống chỉ định dùng paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Thận trọng và cảnh báo đặc biệt

Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP). Ở những bệnh nhân bị tăng glutathione như nhiễm trùng máu, sử dụng paracetamol có thể làm tăng nguy cơ chuyển hóa acid trong máu. Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này. Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ. Để xa tầm tay trẻ em.

Thai kỳ và cho con bú

Không áp dụng.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng không mong muốn thu được từ dữ liệu của thử nghiệm lâm sàng thường hiếm gặp và xảy ra trên một số ít các bệnh nhân.
Vì vậy, xin đưa ra trong bảng dưới đây các tác dụng không mong muốn thu được trong quá trình lưu hành sản phẩm ở liều điều trị theo phân loại hệ thống cơ quan của cơ thể và tần suất xuất hiện. Để phân loại mức độ thường gặp các tác dụng không mong muốn, sử dụng quy ước sau đây: Rất phổ biến (≥1/10), phổ biến (≥1/100, <1/10), không phổ biến (≥1/1000, <1/100), hiếm (≥1/10000, <1/1000), rất hiếm (<1/10000), chưa biết (không thể ước lượng từ các dữ liệu hiện có).
Tần suất xuất hiện các tác dụng không mong muốn được ước lượng từ các báo cáo thu được từ dữ liệu hậu marketing.

Cơ quan

Tác dụng không mong muốn

Tần suất xuất hiện

Rối loạn máu và hệ bạch huyết

Giảm tiểu cầu.

Rất hiếm

Rối loạn hệ miễn dịch

Phản ứng quá mẫn.

Phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson.

Rất hiếm

Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất

Co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác.

Rất hiếm

Rối loạn gan mật

Rối loạn chức năng gan.

Rất hiếm

Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.
Sản xuất bởi:
STERLING DRUG (M) SDN. BHD.
Lot 89, Jalan Enggang, Ampang/Ulu Kelang Industrial Estate, 54200 Selangor, Malaysia.

Số giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc của Bộ Y tế: 0466/2017/XNQC/QLD
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
CHVN/CHPAN/0041/17d

Câu hỏi

Để biết thêm thông tin chi tiết, vui lòng gọi tổng đài (miễn phí):

VNPT: 12032325

Viettel: 12280189

Hoặc gửi email đến địa chỉ vn.customer-relations@gsk.com

Bài viết liên quan

Bài viết liên quan